2 กรกฎาคม 2566 ที่โรงแรมอมารี (ห้องดอนเมืองบอลรูม) ดอนเมืองแอร์พอร์ต ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพฯ ได้มีการจัดงานประกาศรางวัลเกียรติคุณ คนดีของแผ่นดินตามรอยพระยุคลบาท ครั้งที่ 12 ประจำปีพุทธศักราช 2566 โดยมี พลเอก พิจิตร กุลละวณิชย์ องคมนตรี ในรัชกาลที่ 9 ประธานอำนวยการโครงการฯ
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/2.1-5.7.23-มอบรางวัล-01-630x840.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/2_resize-6.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/3_resize-4.jpg)
ภายในงานได้มีผู้เข้าร่วมงานเพื่อเข้ารับรางวัลอันทรงเกียรติในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก การประกาศผลรางวัลเกียรติคุณในครั้งนี้มี พลโทชุมพร อินทร์ทองน้อย ได้รับประทานรางวัล ญาณสังวร “คนดีศรีแผ่นดิน” และ ร้อยตำรวจตรี บัญชัย อุดสร้อย รองสารวัตรสืบสวน สน.ทุ่งสองห้อง ได้รับรางวัล “ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์แห่งชาติ” ประจำปี พุทธศักราช 2566
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/4-2-840x630.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/5_resize-5.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/6.1-840x630.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/6_resize-5.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/7_resize-4.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/8_resize-3.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/9-5.7.23-มอบรางวัล-01.jpg)
![](http://www.asiamorningnews.net/wp-content/uploads/2023/07/10-5.7.23-มอบรางวัล-01.jpg)
สำหรับงานประกาศรางวัลเกียรติคุณ คนดีของแผ่นดินตามรอยพระยุคลบาท ครั้งที่ 12 จัดโดย โครงการเทิดพระเกียรติองค์ราชัน “รัฐ ราษฎร์ ร่วมใจภักดิ์ ทำความดี คืนคุณแผ่นดิน” และ สมัชชานักจัดรายการข่าววิทยุโทรทัศน์หนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย (สว.นท)