เมื่อวันที่ 10 มิถุนายน 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายอัครเดช ทองใจสด นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด(อบจ.)เพชรบูรณ์ พร้อมด้วยนายธนาวุธ สินประเสริฐ นายสมพงษ์ มาลากรณ์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ เขตอำเภอหนองไผ่ และ หัวหน้าส่วนราชการ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานขององค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ ในเขตอำเภอหนองไผ่
ต่อเวลา 09.00 น. นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ และ คณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการปรับปรุงสนามฟุตบอลและมอบชุดเครื่องออกกำลังกายให้กับโรงเรียนตีบใต้ ตำบลบ่อไทย อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์ โดยมีนายศิลา สินชัย นายกเทศมนตรีตำบลบ่อไทย พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการและประชาชนในพื้นที่ ร่วมแสดงความขอบคุณ
จากนั้นเวลา 10.30 น. นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดเพชรบูรณ์ พร้อมคณะ เดินทางไปตรวจติดตามโครงการก่อสร้างสะพานคอนกรีตเสริมเหล็กบ้านวังเจริญรัตน์ หมู่ 8 ตำบลบ่อไทย อำเภอหนองไผ่ จังหวัดเพชรบูรณ์ ขณะนี้ได้ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว ซึ่งจะทำให้ผู้ใช้เส้นทางสามารถสัญจรได้อย่างสะดวกและปลอดภัย
เวลา 11.00 น. ได้ออกตรวจติดตามการติดตั้งไฟฟ้าโซล่าเซลล์(พลังงานแสงอาทิตย์) สายบ้าน โคกเจริญ-บ้านป่าค่าย ซึ่งดำเนินการติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว ซึ่งจะทำให้ลดการเกิดอุบัติทางท้องถนน สร้างความปลอดภัยต่อชีวิตและทรัพย์สินให้แก่พี่น้องประชาชนมากยิ่งขึ้น.
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448087899_872722791548289_8255689301255717422_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448085154_872722454881656_7542188950414927582_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448077292_872722661548302_6968894903428755665_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448018846_872722528214982_864284240679671944_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/447903492_872722711548297_5516016278263961008_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448081184_872722581548310_8982024940169995236_n_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/06/448020309_872722608214974_6844991012276563570_n_0.jpg)