“อาร์ม” อภิชัยสุดเจ๋งซิวมิสเตอร์ไทยแลนด์ ป้องกันแชมป์ได้สำเร็จ พร้อมรับเหรียญทองคำกลับบ้าน

58769-1

อาร์ม” อภิชัยสุดเจ๋งซิวมิสเตอร์ไทยแลนด์ ป้องกันแชมป์ได้สำเร็จ

พร้อมรับเหรียญทองคำกลับบ้าน

 

การแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019  ที่ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์  เมื่อวันที่ 21เม.ย.ที่ผ่านมา ไฮไลท์ของวันสุดท้ายคือ แชมป์เพาะกายแต่ละรุ่นแข่งขัน เพื่อหาสุดยอดหนุ่มกล้ามสวย ที่สุดของไทย จะได้ครองถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

 

58769

 

รุ่นแชมป์ออฟแชมป์ นำนักกีฬาอันดับ 1  ทั้งหมด 6 รุ่น ปรากฎว่า “อาร์ม” อภิชัย วันดี เจ้าของแชมป์มิสเตอรืไทยแลนด์ ปีที่แล้วยังคงโชว์ฟอร์มได้สมศักดิ์ศรี ป้องกันแชมป์ในรุ่น และคว้าแชมป์มิสเตอร์ไทยแลนด์ไปครองพร้อมรับเหรียญทองคำ

 เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. อันดับ 1 วรธน มัชฌันติกะ (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 2 ณัฐพงษ์ วงค์ชัยสิทธิ์ (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 3 สิบโท ฐปกรณ์ เจ็นพนัสสัก (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 อภิสิทธิ์ นาคำ (นาร์แลป), อันดับ 5  สมชัย รสสุขหอม (เพาะเวอร์ แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ ยิม)

 เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 65 กก. อันดับ 1  ไชยธนงค์ เสียงล้ำ (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 2 วัชระ สะศรีสังข์ (สามย่านยิมส์), อันดับ 3 สิบเอก อรรคเดช ปลีนารัมย์ (อัลตร้าโปร), อันดับ 4 จ่าสิบตรี บุญศร ปักกะตา (นาร์แลป), อันดับ 5 นพรุจ เทพนวน (ชมรมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งจ.นนทบุรี)

เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก. อันดับ 1 มานพ อยู่อินทร์ (สตรองฮาร์ท ยิม), อันดับ 2 กิตติพงษ์ จันสุวรรณ (นาร์แลป), อันดับ 3 วราชัย ไชยลังกา (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 ฉัตรมงคล ธำรงสมบัติ (ศรีสมพงษ์ ยิม), อันดับ 5 พงศกร กาแก้ว (อัลตร้าโปร)

 เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 75 กก. อันดับ 1 ทองปาน ลำมะนะ (แม็กซิมั่ม ยิม แอนด์ ฟิตเนส), อันดับ 2 ปริญญา อ้ายเหมย (เอ็มวีพีทีม), อันดับ  3 อุเทน ดวงลาด(เพาเวอร์ แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ยิม), อันดับ 4 ศุภชัย สมบูรณ์ (นาร์แลป), อันดับ 5 กสิณปกร สุรโชติขจร (อ่อนนุช ฟิตเนสคลับ)

 เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 80 กก. อันดับ 1 สุวิทย์ เกตจินสา (อัลตร้าโปร), อันดับ 2 วุฒิชัย กองสุข (เพาเวอร์แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ ยิม), อันดับ 3 ศิริชัย ดาวไธสง (สตูดิโอ อโลฮ่า ยิม), อันดับ 4 มนัสชัย มะเอมิยะ ใจก้อนแก้ว (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 5 ธนวัฒน์ เจริญวิวัฒนกิจ (อัลตร้าโปร)

เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 85 กก. อันดับ 1 สิทธิพงศ์ เนียมกุญชร (นาร์แลป), อันดับ 2 อนุรักษ์ ลิชิตอิทธิรักษ์ (นาร์แลป), อันดับ 3 ปัญจพล พ้นชั่ว (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 สิทธิโชค โชครัตนคีรี (สตรองฮาร์ทยิม), อันดับ 5 อนุเทพ เชวงชุติโชติ (บีพี มัสเซิล)

เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักเกิน 85 กก. อันดับ 1 อภิชัย วันดี (นาร์แลป), อันดับ 2 ธีรวัต กิรณะวัฒน์ (สตรองฮาร์ทยิม), อันดับ 3 กิตติ์ธเนศ สายสังวรณ์ (นาร์แลป), อันดับ 4 รัตนพล หน่อทอง (บริษัท ปานะโปย ยิม จำกัด ), อันดับ 5 สุรัติ อินทรีย์ (วีเอ็ม ยิม)

เพาะกายชายรุ่นสเปเชียล บอดี้บิวดิ้ง อันดับ 1 ฐิติวัมน์ เลี่ยมสืบเชื้อ (นาร์แลป), อันดับ 2 วิชัย บุญญาขุ (อัลตร้าโปร)

ผลคะแนนรวม อันดับ 1นาร์แลป 955 คะแนน ทำได้ 12 ทอง 10 เงิน 4 ทองแดง ,อันดับ 2 เอ็มวีพี ทีม 265 คะแนน,อันดับ 3 อัลตร้าโปร 245 คะแนน,อันดับ4 เพาะกายจ.เชียงใหม่ 145 คะแนน,อันดับ 5 ฟิตสโตน  125 คะแนน

 

58767

Related posts