มูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ ร่วมกับวัดคุณพุ่ม จัดพิธีสรงน้ำหลวงพ่อเงิน ในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 โดยมี ร.ต.ท.ดร.มนัส โนนุช ประธานมูลนิธิมิราเคิล ออฟไลฟ์ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ท่านพระมหาปฏิทาน ลกขสุวณณโสภโณ เจ้าอาวาสวัดคุณพุ่มเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ในโอกาสนี้ ได้รับเกียรติจาก นายภูวนาท สุวรรณพรม นายอำเภอบึงนาราง นายธรรมนูญ เทศอินทร์ กำนันตำบลบางลาย และนายสุรพล เนตรแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางลาย ร่วมในพิธี ท่ามกลางประชาชนในพื้นที่และใกล้เคียงมาร่วมงานอย่างมากมาย โดยพิธีประกอบด้วย การสวดเจริญพุทธมนต์ ของพระสงฆ์ 9 รูป มีรำถวายหลวงพ่อเงินจากนักเรียนโรงเรียนบึงนาราง เสร็จแล้วนายอำเภอบึงนาราง , นายกอบต.บางลาย , กำนันบางลาย , นายสรรเสริญ จันทรมณี , นายไกรเดช บุนนาค นายจรัส พิบูลย์ปุญญโชติ , ดร.สุรวดี สุวรรณเกต นำประชาชน สรงน้ำพระพุทธรูป สรงน้ำรูปหล่อหลวงพ่อเงิน และสรวงน้ำพระสงฆ์ 9 รูป จากนั้น ได้ร่วมกันมอบเสื้อสงกรานต์ ให้กับประชาชนที่มาร่วมงาน เป็นอันเสร็จงานเทศกาลสงกรานต์ 2567 ของวัดคุณพุ่ม วัดแห่งความกตัญญู จังหวัดพิจิตร
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381915_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381916_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381920_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381922_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381909_0-1.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381919_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381912_0.jpg)
![](https://smartnewsbkk.com/wp-content/uploads/2024/04/1381911_0.jpg)